![](https://www.cotrpro.com/wp-content/uploads/2019/12/161439.jpg)
ขนมปังไข่เค็มชีส เซเว่น ไอเท็มใหม่นี้ จริงๆออกมาพักนึงแล้วแต่แอดมิน เพิ่งได้มีโอกาสลิ้มรสและทำรีวิว เมื่อเช้าเดินเข้าเซเว่นหากาแฟกินประทังชีวิต ได้เห็นเจ้า ไข่เค็มชีส ตัวนี้และจำได้ว่า ยังไม่เคยได้ลองจึงหยิบมารีวิวให้ทุกคนที่สนใจได้ลองรับชมกันครับ
![](https://www.cotrpro.com/wp-content/uploads/2019/12/161441-576x1024.jpg)
หน้าตาแพ็คเก็จ เฉยๆ ไม่ได้โดดเด่นอะไร มีเน้นคำว่าชีส ตรงกลาง ทำให้คาดหวังได้ว่า น่าจะมีชีสเต็มๆคำ แต่ก็แอบทำใจไว้นิดนึงเพราะหลังๆขนมปังชีสของเซเว่น ทำมาค่อนข้างผิดหวังหลายอันแล้วครับ
![](https://www.cotrpro.com/wp-content/uploads/2019/12/161440.jpg)
แกะห่อออกมา หน้าตาก็ยังดูทะแม่งๆ กลิ่นยังไม่ค่อยเร้าใจเท่าไร ราคา 25 บาท ไม่ถูกไม่แพง ขนาดกำลังดี ช่วยรองท้องได้ แต่ไม่พออิ่ม หนึ่งก้อน จะแบ่งเป็น 3 ท่อนเอาไว้ให้ เข้าใจว่าน่าจะช่วยให้กินได้ง่ายๆนะครับ
![](https://www.cotrpro.com/wp-content/uploads/2019/12/161438.jpg)
พอหยิบคำแรกออกมาเท่านั้นแหละ มีเซอร์ไพรส์ เพราะชีสยืดยาว ติดก้อนขนมปังออกมาเลย ตามมาพร้อมกับกลิ่นชีส บวกขนมปังกรุ่นๆ เห้ย แอบอุทานในใจ ดีกว่าที่คิดนะเนี่ย เหลือแค่รสชาติที่ต้องลองว่าจะถูกปากหรือไม่
![](https://www.cotrpro.com/wp-content/uploads/2019/12/161437.jpg)
ดึงมาได้ประมาณคืบกว่าๆ ชีสก็ยังไม่ขาด แสดงให้เห็นว่าชีสเยอะจริงไม่ได้ขี้จุ๊ เบ่เบ๊ะ นะ
![](https://www.cotrpro.com/wp-content/uploads/2019/12/161436.jpg)
ลองริ้มชิมรสแล้ว ขนมปังนุ่มกำลังดี อุ่นร้อนๆ กินพร้อมกาแฟ ตอนเช้าเข้ากันได้ดีมากๆ ชีสเข้มข้นพอควร แต่ไม่ได้เยอะมาก เหมือนมันเยอะเฉพาะตรงที่เค้าตัดท่อนเอาไว้ สรุปโดยรวม ราคา 25 บาท สมควรซื้อหาไว้กระแทกปาก รองท้อง ยามเดินทางไกล ตอนปีใหม่นะครับ
#โคตรโปรรีวิว
สนใจข้อมูลของกินใน 7-11 กดเลย https://www.7eleven.co.th/