![](https://www.cotrpro.com/wp-content/uploads/2019/12/120241.jpg)
EZYGO by Choco Fruiz Frozen ขนมชื่อย๊าว ยาว มีรสสตอเบอรี่ และ บลูเบอรี่ เนื่องจากว่าแอดมิน ตกเป็นเหยื่อการตลาด แค่เดินไปหาซื้อกาแฟ 7-11 กิน แต่สายตาเหลือบไปเห็น ป้ายโฆษณาดึงดูดสายตามาก นั่นมันน้องเอลซ่า นินา แล้วทำไมถึงมาอยู่บนซองขนมได้ เลยต้องซื้อมาพิสูจความคูลกันสักหน่อย
![](https://www.cotrpro.com/wp-content/uploads/2019/12/120245-576x1024.jpg)
สนนราคาค่าตัว 30 บาท มีประมาณ 10 กว่าเม็ด เมล็ดเล็กบ้างใหญ่บ้าง เทออกมาก็ประมาณในภาพด้านบนแหละครับ ก้อนใหญ่กว่าหัวแม่มือนิดนึง สัมผัสแรกคือเย็นมากรสชาติ ไม่ได้ตั้งความหวังเพราะน่าจะทำมาให้เด็กๆกิน คนหวานเจี้ยบแน่นอน
![](https://www.cotrpro.com/wp-content/uploads/2019/12/120240.jpg)
พอจับมาสัมผัส แล้วรู้สึกอยากยิงหนังสติีกมาก ก้อนกำลังดี โดนหัวใครน่าจะไม่เจ็บมาก ข้างนอกเป็นช็อคโกแล็ตแข็งๆบางๆ ดมกลิ่นไม่ได้กลิ่นอะไรเลยนอกจากช็อคโกแล็ต
![](https://www.cotrpro.com/wp-content/uploads/2019/12/120239.jpg)
เลยลองกัดเบาๆ เท่านั้นแหละ หยุดไม่ได้ ข้างนอกกรอบข้างในนุ่มๆ เย็นๆ เปรี้ยวนิดๆ ตัดกับความหวานจากช็อคโกแล็ตได้ดี ไม่หวานจี้ดมากทำให้ไม่รู้สึกผิดเท่าไรในการกินช็อคโกแล็ต เพราะมีความเปรี้ยวจากสตอเบอรี่มาตัด สรุปดีงาม ควรค่าแก่การเสียเงิน 30 บาท มากๆ
![](https://www.cotrpro.com/wp-content/uploads/2019/12/120236-576x1024.jpg)
แอดมินได้กินอยู่ 2 ชิ้น ส่วนที่เหลือน่ะหรอ เสร็จเด็กๆ หมดแหละจ้า อร่อยนะครับ ยิ่งตอนนี้ฤดูหนาวกำลังจะขอลาออกจากประเทศไทย อากาศร้อนขึ้นทันตาเห็น ได้ขนมเย็นๆ แบบนี้ช่วยให้สดชื่นได้ดีเลยทีเดียวครับ
จบการรีวิว EZYGO by Choco Fruiz Frozen สรุปคือดี ควรซื้อ แต่ไม่ควรกินเยอะมันอ้วนง่าย เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน